![425658732_706262961692315_3430526202653743027_n](https://yala.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2024/02/425658732_706262961692315_3430526202653743027_n-724x1024.jpg)
![425775280_706262965025648_7843413485758439657_n](https://yala.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2024/02/425775280_706262965025648_7843413485758439657_n-724x1024.jpg)
![425836056_706262951692316_5455895847976148212_n](https://yala.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2024/02/425836056_706262951692316_5455895847976148212_n-724x1024.jpg)
![](https://yala.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2024/02/425636951_706262868358991_8635757552767110720_n.jpg)
วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2567 นางสาวกิตติยา ศรีมณี นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ กลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศ พร้อมด้วย นายฟิกรี มาหะมะ เจ้าพนักงานการเกษตร กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการผลิต สำนักงานเกษตรจังหวัดยะลา จัดรายการ “แหลงหรอยหรอยกับสำนักงานเกษตรยะลา อินเทรนด์” ผ่านทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดยะลา FM 94.25 MHz. ซึ่งออกอากาศทุกวันจันทร์ เวลา 11.10 – 12.00 น. และสามารถรับชมรายการสด (Live สด) หรือรับชมย้อนหลังผ่านทาง Facebook 94.25 คลื่นมหาชน คนชายแดนใต้ โดยมีประเด็นสร้างการรับรู้ ดังนี้
1. การฟื้นฟูนาข้าวหลังน้ำลด
2. การฟื้นฟูสวนปาล์มน้ำมันหลังน้ำลด
3. การฟื้นฟูมะพร้าวหลังน้ำลด
4. การจัดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ (Field Day) อำเภอกรงปินัง ซึ่งมีกำหนดจัดขึ้นในวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร หมู่ที่ 6 ตำบลกรงปินัง อำเภอกรงปินัง จังหวัดยะลา